Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA MKOA WA MJINI MAGHARIBI
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2025; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Mjini Magharibi na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(@) (®)

Kaskazini A

Kaskazini B

Mvua (mm)
[ 1498-675

[ 676 - 851

Kielelezo
N 852 - 1,028

[ ] Wastani hadi chini ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2025 kwa kisiwa cha Unguja . (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za kisiwa cha Unguja. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua
za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
()  Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Mjini Maghatribi.

(i) Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.

(iii)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2025.
(iv)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Mvua za msimu wa Masika, 2025
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Chini ya Wastani katika mkoa wa Mjini Magharibi.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya hali mbaya ya hewa ikiwemo vipindi vya mvua kubwa yanaweza Kkujitokeza hata katika maeneo

yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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v Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2025 KWA WILAYA YA MJINI
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Mjini.

Kisiwa cha Unguja

Wilaya ya Mjini

Kielelezo
] Wastari hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya M;jini,
Unguja.

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Mjini.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne mwezi
Mei, 2025.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya Mjini.
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya M;jini ni kati ya milimita 490
hadi 680.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Maeneo ya kutuamisha maji yatapungua na kuruhusu
kilimo cha bustani

Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua

kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

Wakulima wanashauriwa kulima kilimo cha bustani kama
vile mbogamboga

Wananchi wanashauriwa kutumia teknolojia za uvunaji wa
maji ya mvua kwa ajili ya matumizi ya baadae

Mamlaka za maji zinashauriwa kujiandaa na uwezekano
wa kutokea kwa upungufu wa maji.

samaki wanashauriwa  kuimarisha

Wafugaji wa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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v Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA WILAYA YA MAGHARIBI
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Magharibi.

Kisiwa cha Unguja

Wilaya ya Magharibi

N
25
45

30&

Kielelezo
[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Magharibi, Unguja.

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Magharibi.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne mwezi
Mei, 2025.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya
Magharibi.

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Magharibi ni kati ya milimita
490 hadi 850.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)
(ii)

(iii)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Vipindi vya ukavu vinaweza kupelekea kupungua

kwa maji na hata kukauka kwa visima, hususan visima
vifupi.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maiji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

kuimarisha

Wafugaji wa samaki wanashauriwa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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